Search
Close this search box.

Follow Us

આચાર્યશ્રી લોકેશે પ્રથમ સ્વદેશી માર્શલ આર્ટ ચેમ્પિયનશિપનું ઉદ્ઘાટન કર્યું.

 

Ø સ્વદેશી માર્શલ આર્ટ બાળકોના સર્વાંગી વિકાસમાં મદદ કરે છે – આચાર્ય લોકેશ

 

Ø પ્રથમ સરિત સરક સ્પર્ધામાં 20 પ્રાંતના બાળકોએ ભાગ લીધો – ડો.ભક્ત કુમાર

 

Ø સ્વદેશી માર્શલ આર્ટને રાષ્ટ્રીય સ્તરે માન્યતા મળવી જોઈએ – સોહન ગિરી

 

સરિત સરક ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના નેજા હેઠળ સરિત સરક એસોસિએશન દિલ્હી દ્વારા આયોજિત પ્રથમ સ્વદેશી માર્શલ આર્ટ ચેમ્પિયનશિપનું ઉદ્ઘાટન અહિંસા વિશ્વ ભારતીના સ્થાપક આચાર્યશ્રી લોકેશ દ્વારા હિન્દુ મહાસભા ખાતે કરવામાં આવ્યું હતું. આ પ્રસંગે સ્પર્ધાના અધ્યક્ષ ડો.ભક્ત કુમાર, શ્રી સોહન ગીરી અને અનેક મહાનુભાવો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

 

સ્પર્ધાનું ઉદ્ઘાટન કરતી વખતે વિશ્વ શાંતિ દૂત આચાર્યશ્રી લોકેશે જણાવ્યું હતું કે સ્વદેશી માર્શલ આર્ટ બાળકોના સર્વાંગી વિકાસમાં ખૂબ મદદરૂપ થાય છે. કિશોરાવસ્થા દરમિયાન, રમતગમત દ્વારા, બાળકો તેમના સ્નાયુઓની કસરત કરે છે, તેમના મગજનો વિકાસ કરે છે, શાંતિ અને સંવાદિતાનું વાતાવરણ બનાવે છે અને અન્ય બાળકો સાથે જીવવાનું શીખે છે. રમત દ્વારા, બાળકો પરસ્પર ક્રિયાપ્રતિક્રિયા, સંકલન, તેમના વળાંકની રાહ જોવી, ધીરજ વગેરે વિકસાવે છે. સરિત સરક જેવી ઘણી ભારતીય રમતોને વર્તમાન સમયમાં પ્રોત્સાહન અને રક્ષણ મળી રહ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે અમને આશા છે કે મણિપુરમાં શાંતિનો માહોલ રહેશે.

 

સરિત સરક ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના અધ્યક્ષ ડો.ભક્ત કુમારે જણાવ્યું હતું કે સરિત સરક એ સ્વદેશી માર્શલ આર્ટનો એક પ્રકાર છે. દિલ્હીમાં આયોજિત પ્રથમ સરિત સરક સ્પર્ધામાં ભારતના 20 રાજ્યો જેવા કે કેરળ, તેલંગાણા, ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ, દિલ્હી, જમ્મુ કાશ્મીર, આસામ વગેરેના બાળકો ભાગ લઈ રહ્યા છે.

 

સરિત સાર્ક ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ શ્રી સોહન ગિરીએ જણાવ્યું હતું કે સ્વદેશી માર્શલ આર્ટને રાષ્ટ્રીય સ્તરે માન્યતા મળવી જોઈએ અને જો તે ‘ખેલો ભારત’નો ભાગ બનશે તો સ્વદેશી માર્શલ આર્ટને નવી ઓળખ મળશે.

 

રામાયણ રિસર્ચ ફાઉન્ડેશનના વડા શ્રી જય ભગવાન ગોયલ અને સુશાંત જીએ જણાવ્યું હતું કે સરિત સરક જેવી સ્વદેશી માર્શલ આર્ટની તાલીમને શાળાઓના અભ્યાસક્રમમાં સામેલ કરવી જોઈએ. આ પ્રકારની તાલીમથી એક તરફ શારીરિક વિકાસ થાય છે તો બીજી તરફ બાળકો સ્વરક્ષણ માટે પણ સક્ષમ બને છે.

 

આ પ્રસંગે સાધ્વી નિરંજનાજી, હિન્દુ મહાસભાના શ્રી મુન્ના લાલ શર્માએ તેમના વિચારો વ્યક્ત કર્યા હતા. ઉદ્ઘાટન પછી, આચાર્યશ્રીની સાથે મહેમાનો, આયોજકો અને સહભાગીઓએ એક અવાજમાં વંદે માતરમના નારા લગાવ્યા. બાળકોએ સરિત સરકના વિવિધ આયામો દર્શાવ્યા હતા. શ્રી સોહન ગીરી સાથે આયોજકોએ મહેમાનોનું સન્માન કર્યું અને વિવિધ રાજ્યોમાંથી આવેલા બાળકોનું સ્વાગત કર્યું.

 

 

Bhagvat Bhumi
Author: Bhagvat Bhumi

Leave a Comment

Read More